chem

ല​ഷ്‌​ക​ര്‍ ഭീ​ക​ര നേ​താ​വ് അ​ബു ദു​ജാ​ന​യെ വ​ധി​ച്ചു

ശ്രീ​ന​ഗ​ര്‍: പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ൻ ആ​സ്ഥാ​ന​മാ​യ ല​ഷ്‌​ക​ര്‍ ഇ ​തോ​യ്ബ ഭീ​ക​ര​സം​ഘ​ട​ന​യു​ടെ ക​ശ്മീ​രി​ലെ പ്ര​ധാ​നി അ​ബു ദു​ജാ​ന​യെ (27) സൈ​ന്യം ഏ​റ്റു​മു​ട്ട​ലി​ൽ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി. ഇ​യാ​ളു​ടെ ത​ല​യ്ക്ക് ഇ​ന്ത്യ​ൻ സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന​ക​ൾ 15 ല​ക്ഷം രൂ​പ വി​ല​യി​ട്ടി​രു​ന്നു. എ ​പ്ല​സ് പ്ല​സ് കാ​റ്റ​ഗ​റി​യി​ൽ സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്ന ഇ​യാ​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞ ഏ​ഴു​വ​ർ​ഷ​ത്തോ​ള​മാ​യി ഭീ​ക​രാ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു ചു​ക്കാ​ൻ പി​ടി​ച്ചു​വ​രി​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.
തെ​ക്ക​ന്‍ ക​ശ്മീ​രി​ലെ പു​ല്‍വാ​മ ജി​ല്ല​യി​ലെ ഒ​രു വീ​ട്ടി​ൽ ര​ഹ​സ്യ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന​ത്തി​നെ​ത്തി​യ​താ​യി​രു​ന്നു ഇ​യാ​ൾ. വീ​ടു വ​ള​ഞ്ഞ സു​ര​ക്ഷാ​സൈ​ന്യം ഇ​ന്ന​ലെ പു​ല​ര്‍ച്ചെ ര​ണ്ടു​മ​ണി​ക്കൂ​റോ​ളം നീ​ണ്ട ഏ​റ്റു​മു​ട്ട​ലി​ലാ​ണ് ഇ​യാ​ളെ​യും സ​ഹാ​യി​യാ​യ മ​റ്റൊ​രു ഭീ​ക​ര​ൻ ആ​രി​ഫി​നെ​യും വ​ക​വ​രു​ത്തി​യ​ത്. ക​ശ്മീ​രി​ലെ സം​ഘ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളി​ൽ പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍റെ നേ​രി​ട്ടു​ള്ള പ​ങ്കാ​ളി​ത്തം കൂ​ടു​ത​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് അ​ബു ദു​ജാ​ന​യു​ടെ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ സാ​ന്നി​ധ്യം. പ്ര​ദേ​ശ​വാ​സി​യാ​യ ആ​രി​ഫി​ന്‍റെ മൃ​ത​ദേ​ഹം വീ​ട്ടു​കാ​ർ​ക്കു കൈ​മാ​റി. എ​ന്നാ​ൽ അ​ബു ദു​ജാ​ന​യു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം ആ​ർ​ക്കും കൈ​മാ​റി​യി​ട്ടി​ല്ല.
പു​ല്‍വാ​മ​യി​ലെ ഹ​ക്രി​പ്പോ​ര ഗ്രാ​മ​ത്തി​ല്‍ ഇ​വ​രു​ണ്ടെ​ന്ന കൃ​ത്യ​മാ​യ വി​വ​ര​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ സൈ​ന്യം എ​ത്തി വീ​ടു​വ​ള​ഞ്ഞ​പ്പോ​ൾ അ​വ​ർ വെ​ടി​വ​യ്പ് ആ​രം​ഭി​ച്ചു. ക​ന​ത്ത തി​രി​ച്ച​ടി ന​ൽ​കി​യ സൈ​ന്യം വീ​ട് സ്ഫോ​ട​ക​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു ത​ക​ർ​ത്തു. പി​ന്നീ​ടു ന​ട​ത്തി​യ തെ​ര​ച്ചി​ലി​ൽ ര​ണ്ടു​പേ​രു​ടെ​യും മൃ​ത​ദേ​ഹ​ങ്ങ​ൾ ക​ണ്ടെ​ടു​ത്തു. പാ​ക് അ​ധി​നി​വേ​ശ ക​ശ്മീ​രി​ലെ ജി​ൽ​ജി​ത്ത്- ബാ​ൾ​ട്ടി​സ്ഥാ​ൻ പ്ര​വി​ശ്യ​ക്കാ​ര​നാ​ണ് അ​ബു ദു​ജാ​ന. സൈ​ന്യ​വും ഭീ​ക​ര​രും ഏ​റ്റു​മു​ട്ടു​ന്ന​തി​നി​ടെ പ്ര​ദേ​ശ​വാ​സി​ക​ൾ സൈ​ന്യ​ത്തി​നു നേ​രെ ശ​ക്ത​മാ​യ ക​ല്ലേ​റു ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു. അ​വ​രെ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​തു ശേ​ഷം പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു വ​ലി​യ സം​ഘ​ർ​ഷം പൊ​ട്ടി​പ്പു​റ​പ്പെ​ട്ടു. പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​രും സു​ര​ക്ഷാ​സൈ​നി​ക​രും ത​മ്മി​ലു​ണ്ടാ​യ ഏ​റ്റു​മു​ട്ട​ലി​ൽ ഫി​ദോ​സ് അ​ഹ​മ്മ​ദ് എ​ന്ന ചെ​റു​പ്പ​ക്കാ​ര​ൻ മ​രി​ച്ചു. ഒ​ട്ടേ​റെ​പ്പേ​ർ​ക്കു പ​രി​ക്കേ​റ്റി​ട്ടു​ണ്ട്.
അ​ബു ദു​ജാ​ന​യെ വ​ധി​ക്കാ​നാ​യ​തു സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന​യു​ടെ വ​ലി​യ നേ​ട്ട​മാ​യാ​ണു 15 കോ​ർ ജ​ന​റ​ൽ ഓ​ഫി​സ​ർ ഇ​ൻ ക​മാ​ൻ​ഡ് ല​ഫ്. ജ​ന​റ​ൽ ജെ.​എ​സ്. സ​ന്ധു, ക​ശ്മീ​ർ പൊ​ലീ​സ് ഐ​ജി മു​നീ​ർ ഖാ​ൻ എ​ന്നി​വ​ർ പി​ന്നീ​ടു മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളോ​ടു പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന വ​ല​വി​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന പ​ന്ത്ര​ണ്ടോ​ളം പ്ര​മു​ഖ ഭീ​ക​ര​നേ​താ​ക്ക​ളി​ൽ മു​ൻ​പ​നാ​യി​രു​ന്നു ഇ​യാ​ൾ. ഹി​സ്ബു​ൾ മു​ജാ​ഹി​ദ്ദീ​ൻ ഭീ​ക​ര​സം​ഘ​ത്തി​ന്‍റെ ത​ല​വ​ന്മാ​രാ​യ ബു​ർ​ഹാ​ൻ വാ​നി, സ​ബ്സാ​ർ ഭ​ട്ട് എ​ന്നി​വ​രെ അ​ടു​ത്തി​ടെ സൈ​ന്യം വ​ധി​ച്ചി​രു​ന്നു. ബു​ർ​ഹാ​ൻ വാ​നി​യു​ടെ സം​സ്കാ​ര​ച്ച​ട​ങ്ങി​ൽ അ​ബു ദു​ജാ​ന സം​ബ​ന്ധി​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ന്നു സു​ര​ക്ഷാ​സേ​ന വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

You might also like

Comments are closed.